Yayin da ƴan Najeriya ke ci gaba da shan man fetur da tsada, matatar man Dangote ta fara sayar da man fetur ɗin kai-tseye ga ‘yan kasuwa bayan janyewar dillancin man da babban kamfanin mai na ƙasar NNPCL ya yi.
BBC ta ce, ƴan kasuwar da dama – waɗanda suka jima suna shigo da man daga ƙetare – sun zaƙu a fara sayar musu da man kai-tseye daga matatar ba tare da wani mai dillanci a tsakiya ba.
Zancen Man Fetur Ya Sauka Zai Yi Wahala, -Ɗangote.
Muna Roƙon Gwamnatin Najeriya Ta Dawo Da Tallafin Man Fetur,- Sheikh Qaribullah.
Sojin Saman Najeriya Sun Kashe Ƴan Bindiga A Dazukan Kaduna Da Zamfara.
A makonnin da suka gabata ne dai babban kamfanin mai na ƙasar, NNPCL ya sanar da janyewa daga dillancin man na Dangote, domin bai wa ‘yan kasuwar damar sayen man kai-tseye daga matatar.
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Kutu ta ɗaure likitan bogi da ya yi shekaru 10 ya na aiki a Abuja.
-
Tsadar Rayuwa: Ba Da Daɗewa Ba Abubuwa Za Su Yi Kyau -Gwamnatin Najeriya.
-
Musulman Najeriya Sun Daga Tutar Mauludin Annabi S A W.
-
Ɗan Wasa Alex Song Mai Shekaru 36 Ya Jingine Takalmin Sa.
-
Ƴan Adawa Su Jira Zuwa Shekara Takwas, Muna Da Ƙwarin Gwiwa Ɗari Bisa Ɗari Abba Ne Zai Yi Nasara A Kotu,- Ahamd Abba Yusuf.