Mutum bakwai ake tunanen sun mutu bayan da motoci uku suka yi karo da juna a yankin Ulakwo, kan titin Owerri zuwa Aba, a daren Lahadi a jihar Imo bayan wani ruwan sama mai ƙarfi.
Jami’in hulɗa da jama’a na rundunar ‘yan sanda ta jihar Imo (PPRO) DSP Henry Okoye, ya tabbatar da afkuwar lamarin, yana mai cewa jami’an ‘yan sanda sun je wurin don tabbatar da doka da oda.
“Eh, DPO da mutanen sa suna wurin don tabbatar da doka da oda, da kwashe gawarwakin, da kuma tabbatar da cewa zirga-zirgar ababen hawa na tafiya yadda ya kamata. Mun ɗauki matakan da suka dace kan lamarin,” in ji PPRO.
Rahoton LEADERSHIP ya bayyana cewa an samu ruwan sama mai ƙarfi misalin ƙarfe 5 na yamma, wanda ya haddasa cunkoso yayin da masu ababen hawa ke ƙoƙarin gujewa tsaikon hanya.
Wata majiya ta danganta hatsarin da rashin iya gani sosai da gaggawar direbobi yayin ruwan saman.
Ya ce, “Ko da yake titin yana da faɗi, ruwan sama ya sa hanya ta matse wanda ya haddasa haɗuwar motoci ukun da juna, lamarin da ya yi sanadin mutuwar waɗanda suka rasa rayukkan su.”
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Ƙudirin dokar da ke neman samar da Ofishin Firainista a matsayin Shugaban Gwamnati a Najeriya ya wuce karatu na 2 a majalisar wakilai.
-
Jami’an tsaro sun kama ɗalibai 59 a jihar Oyo
-
An dawo da ƴan Najeriya kusan 1000 gida daga ƙasar Libiya a farkon 2025 kawai
-
Masarautar Bauchi ta yi amai ta lashe kan soke hawan Sallah.
-
Kwastam ta kwace kuɗi kimanin naira biliyan 289 da aka boyi a katon ɗin yoghurt a Filin Jirgin Saman Abuja