Daga Suleman Ibrahim Modibbo
Tsohon kwamishinan ilimi na jihar Kano a lokacin tsohuwar gwamnatin Ganduje, Muhammad Sunusi kiru, ya ce ba gwammatin Jihar Kano ce ke gyaran makarantu da ake gani ba a jihar, Shirin AGILE ke yi.
Da yake tsokaci a shafin sa na Facebook, Ƙiru ya yi zargin ana yi wa shirin AGILE na bankin duniya rinton aiki, “duk wani aiki da aka yi na gyaran makarantu ba gwamnatin Kano ce ta yi ba, kuɗin AGILE ne na World Bank da aka umarta ayi ta hannun SBMCs na waɗannan makarantun.”
Tsohon Kwamishinan ya yi martani ne kan irin ayyukan da jami’an gwamnati jihar ta Kano Abba Kabir Yusuf, ke yaɗa wa a kafafen sada zumunta, suna bugar ƙirji da su.
Iyalan Sarkin Kano Ado Sun Ƙaryata Alaƙa Da Zainab Wadda Take Iƙrarin Ita Ɗiyar Sarkin ce.
Bidiyon Ɗan Bello: An Kama Shugaban Ƙaramar Hukuma Da Wasu Manya A Kano.
Za A Ɗauki Ma’aikata Sama Da Dubu 40 Domin Aikin Zaɓen Ƙananan Hukumomi A Kano.
Muhammad Ƙiru ya ce “Naga wasu daga Jami’an gwamnatin Kano suna ɗauko ayyukan da aka yi a makarantu suna danganta su da aikin da gwamnatin Kano ta yi bayan sun zo sun tarar da waɗannan ayyuka da kudaden ayyukan tun zamanin Gwamna Ganduje.”
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Ƙungiyar LND ta su Shekarau za ta rikiɗe zuwa jam’iyyar siyasa.
-
PDP ta sha alwashin kwace mulkin Najeriya a hannun APC.
-
Sallamar da Gwamna Abba ya yi wa Sakataren Gwamnati da Kwamishinoninsa 5.
-
Kwankwaso Ya Yi Zargin Ana Neman Yi Musu Dole Daga Lagos A Harkar Masarautun Kano.
-
Rikicin Siyasa Na Kara Yin Zafi A Jam`Iyyar NNPP Yayin Da Kwankwasiyya Ke Rasa Jiga-Jigai.