Daga Suleman Ibrahim Modibbo
A makon da ya gabata ne wasu al’umma a birnin Kano suka yi kukan kura suka cafke Ɗan Daban a lokacin da ya fito kwacen waya da shi da yaransa, in da suka yi ta bugunsa har ta kai ga sun karairaya shi a hannu da ƙafa.
Kakakin Ƴansandan jihar Kano Abdullahi Haruna, ne ya tabbatar da mutuwar Abba Burakita a ranar Litini.
Kotu: An Tsare Ɗan Jarida A Gidan Yari Kan Zargin Ɓata Sunan Gwamnan Kano Abba.
Iyalan Sarkin Kano Ado Sun Ƙaryata Alaƙa Da Zainab Wadda Take Iƙrarin Ita Ɗiyar Sarkin ce.
Kiyawa ya tabbatar da hakan ne a shafin sa na Facebook, in da ya ce ‘Ɗan Daban da muka kama, kuma dama muna nemansa abisa zargin laifukan fashi da makami da jagorantar harkar daba Abba Burakita, ya rasu,” in ji shi.
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Za a Fara Aikin Gyaran Dama-Daman Kano ta Kudu Nan ba da Jimawa ba – Gwamnatin tarayya.
-
Dokar haraji: Da sauran rina a kaba – Ali Ndume.
-
Za a fara shigar da kayan agaji Gaza gabanin yarjejeniyar tsagaita wuta ta soma aiki.
-
Mutane 86 ne su ka yi ƙorafi a kan Shamsiyya -Yansanda.
-
Murna ta mamaye al’ummar Gaza byan cimma yarjejeniyar tsagaita ta dindindin.