Daga Suleman Ibrahim Modibbo
Gidauniyar da ke tallafawa Marayu da Marasa Galihuta Orphans and Vulnerable Populations Care Foundation, a jihar Bauchi ta sallami shugaban riƙo na ƙaramar hukumar Bauchi Umar Aliyu Saraki, daga gidauniyar, bisa zargin samun sa, saɓa dokokin aiki.
Cikin wata sanarwa da Ukasha Idris Ilela, mai ɗauke da sa hannun mai magana da yawun gidauniyar Shugaban gidauniyar AmbasadaKhalifa Sani Abdullahi, ta ce korar tasa ta biyo bayan binciken da gidauniyar ta yi, inda ta same shi da saɓawa dokokin ƙungiyar.
“An same shi da aikata manyan laifuka biyar ciki da saɓa dokokin ƙungiyar kamar, da gaza miƙa bayanai game da ayyukansa, ga kamar yadda doka ta tanada”, in ji sanarwar.
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Kuɗin hutu na 2024: Ma’aikatan Soba sun yabawa shugaban ƙaramar hukumar bisa biyansu akan lokaci.
-
Kwastam za ta ɗauki sabbin ma’aikata 3,927 a Najeriya.
-
Gobara ta ƙone kasuwar Babura ta Yar-Dole da ke jihar Zamfara.
-
Matatar Dangote haɗin gwiwa da kamfanin mai na MRS za su sayar da fetur a kan N935 duk lita.
-
Sojojin Nijar sun kashe Mahara 29 a Tillaberi.