Daga Suleman Ibrahim Modibbo
A ranar Alhamis ɗin jiya ne, Gwamnan jihar Gombe da ke Arewa maso Gabashin Najeriya Muhammad Inuwa Yahaya, ya gana da shugaban Kamfanin samar da man fetur na ƙasar Mele Kyari, a Abuja.
Cikin wata sanarwa da daraktan yaɗa labaran Gwamnan Ismaila Uba Misilli, ya fitar a jiya Alhamis wadda ya sanya wa hannu ta ce, “taron wadda aka yi a asirce, ɗori ne kan wasu da dama da Gwamnan ya yi da shugabannin NNPC, a matsayin Gwamnan Jihar Gombe kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Jihohin Arewa, a ƙoƙarinsa na tabbatar da cewa Gombe ta kasance cikin jihohi masu faɗa a ji a harkokin makamashi da tattalin arziƙi a Najeriya.”
Gwamnan Gombe Ya Sa Hannu Kan Takardar Yarjejeniyar Samar Da Tashar Wutar Lantarki A Jihar.
Hukumar Kula Da Shige Da Fice Ta Najeriya Ta Yi Ƙarin Girma Ga Wasu Jami’anta A Jihar Gombe.
Sanarwar ta ce Gwamnan ya kuma yi amfani da damammakin da Jihar Gombe ke da shi a matsayin cibiyar harkokin man fetur da iskar gas a Arewa, musamman duba da ayyukan haƙo mai na Kolmani da sauran harkokin zuba jari da suka shafi makamashi.
“Gwamna Inuwa Yahaya, a ko dabyaushe ya na nuna jajircewa wajen inganta haɗin gwiwa da masu ruwa da tsaki kamar hukumar NNPC da sauran hukumomin ƙasa da na ƙasa da ƙasa don samar da ci gaban tattalin arziƙi mai ɗorewa ga al’ummar jihar Gombe da Arewa maso Gabas dabma Arewa baki ɗaya”, in ji Ismaila Uba Misilli.
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
“Kwararar masu aikata laifuka daga jihohin makwabta ne abin da ya taimaka wajen ƙalubalen tsaro”- Gwamnatin Gombe.
-
Kano da Katsina, sun zama a sahun gaba wajen matsalar rashin isassun takardun kuɗi.
-
Kamfanin Turkiyya zai fara haɓaka noman zamani a Zamfara.
-
Ƙungiyar Alkalai sun shiga yajin aikin sai baba ta gani.
-
NAFDAC ta gargaɗi masu gidajen Burodi kan amfani da Sakarin.