Day: November 22, 2022

Wasanni

Faransa Mai Ɗauke Da Kofin Duniya Za Ta Fara Kare Kofinta A Yau Talata

Daga Suleman Ibrahim Modibbo   Ƙasar Faransa mai dauke da kofin duniya za ta yi gumurzun kare kofinta da ƙarfe 8 ɗin daren yau a ƙasar Qatar a gasar cin kofin duniyar da ke gudana yanzu haka. Faransa ta ɗauki kafin ne a shekarar 2018 a ƙasar Rasha, bayan ta yi nasara a wasan ƙarshe. […]

Read More
Wasanni

A Halin Yanzu Tunisiya Ce Ta Ɗaya A Rukunin D Bayan Ta Yi Canjaras Da Denmark A Cigaba Da Gasar Cin Kofin Duniya.

  An kai ruwa rana tsakanin ƙasar Tunisiya da Denmark wanda hakan ya kai su ga tashi babu kwallo ko ɗaya a ragar ko wace ƙasa,, abinda ke nuni da cewa ƙasashen biyu suna tsaka mai wuya cikin rukunin D. Tunisiya za ta buga wasanta na gaba ne a ranar 26 ga watan Nuwamba, inda […]

Read More
Labarai

Fara Haƙar Gangar Mai Dubu 120 A Kullum A Bauchi Zai Taimaka  Wajen Samar Da Kamfanin Takin Zamani Da Zai Rika Yin Tan Bubu 2500 Kowacce Rana.

Gwamnatin Najeriya ta ce kashi na farko na aikin samar da man fetur da kuma iskar gas daga yankin arewacin kasar zai taimaka mata samar da gangar mai dubu 120 kowacce rana da kuma kubik miliyan 500 na iskar gas kowacce rana a yankin, abin da zai kai ga samar da hasken wutar lantarki mai […]

Read More
Ra'ayi

Anya Kuwa Kasan Wani Tela Da Ke Ɗinka Ɗan Kamfai A Najeriya Duk Da Irin Mahimmancinsa.

  Yayin da wasu ƴan Najeriya ke kokawa da matsin taltalin arziki ake kuma nemo hanyar kawo karshensa wani mai amfani da kafafen sada zumunta Abdulwahab Said Ahmad na da ra’ayin cewa matuƙar ba a rungumi ƙananan ƙere-ƙere a gida ba to ba za a taɓa samun sauyi ba. “Ba zamu fita daga cikin halin […]

Read More
Labarai

Kano: Rundunar Yan Sanda Ta Gargaɗi Mazauna Jihar Da Ke Yaɗa Labaran Ƙarya Kan Tsaro.

  Da take kore raɗe-raɗin ganin wasu da akai zargin ƴan ta’adda ne da suka kai su kimanin su ɗari bisa babura a wata unguwa mai suna Kuntau da ke Kano, rundunar ƴan sandan jihar ta gargadi masu yaɗa labaran ƙarya kan abinda ya shafi tsaro da ahir ɗin su. Tana mai cewa tsaro muhimmin […]

Read More
Wasanni

Saudiya Ta Fara Gasar Cin Kofin Duniya Da Kafar Dama Bayan Doke Argentina 2 Da 1.

Daga Suleman Ibrahim Modibbo.   Ƙasar Saudiyya ta zama ta ɗaya a teburin C bayan yin nasara a kan Argentina da ci biyu da ɗaya a wasan farko cikin rukunin C. Argentina ce ta fara cin kwallo ta farko a bayan mintuna 20 da fara wasan ta hanyar fanareti da samu wanda ɗan wasan gabanta […]

Read More