Daga Suleman Ibrahim Modibbo
A makon da ya gabata ne wasu al’umma a birnin Kano suka yi kukan kura suka cafke Ɗan Daban a lokacin da ya fito kwacen waya da shi da yaransa, in da suka yi ta bugunsa har ta kai ga sun karairaya shi a hannu da ƙafa.
Kakakin Ƴansandan jihar Kano Abdullahi Haruna, ne ya tabbatar da mutuwar Abba Burakita a ranar Litini.
Kotu: An Tsare Ɗan Jarida A Gidan Yari Kan Zargin Ɓata Sunan Gwamnan Kano Abba.
Iyalan Sarkin Kano Ado Sun Ƙaryata Alaƙa Da Zainab Wadda Take Iƙrarin Ita Ɗiyar Sarkin ce.
Kiyawa ya tabbatar da hakan ne a shafin sa na Facebook, in da ya ce ‘Ɗan Daban da muka kama, kuma dama muna nemansa abisa zargin laifukan fashi da makami da jagorantar harkar daba Abba Burakita, ya rasu,” in ji shi.
LABARAI MASU ALA'KA DA JUNA
-
Kuɗin hutu na 2024: Ma’aikatan Soba sun yabawa shugaban ƙaramar hukumar bisa biyansu akan lokaci.
-
Kwastam za ta ɗauki sabbin ma’aikata 3,927 a Najeriya.
-
Gobara ta ƙone kasuwar Babura ta Yar-Dole da ke jihar Zamfara.
-
Matatar Dangote haɗin gwiwa da kamfanin mai na MRS za su sayar da fetur a kan N935 duk lita.
-
Sojojin Nijar sun kashe Mahara 29 a Tillaberi.